![](https://www.pbru.ac.th/pbru/wp-content/uploads/2021/02/131271606_2467330213576550_8297753222853010696_o-768x574.jpg)
กีฬา พ.จ.น.ก. บุคลากรสัมพันธ์ ครั้งที่ 42 ดอกเฟื่องฟ้าเกมส์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เสนาะ กลิ่นงาม อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี นำคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยฯ คณาจารย์และบุคลากร เข้าร่วมการแข่งขันกีฬา พ.จ.น.ก.บุคลากรสัมพันธ์ ครั้งที่ 42 ดอกเฟื่องฟ้าเกมส์ ระหว่างวันที่ 17-18 ธันวาคม 2563 ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครปฐม เจ้าภาพจัดการแข่งขันในครั้งนี้
การแข่งขันกีฬาบุคลากรสัมพันธ์ ครั้งที่ 42 ดอกเฟื่องฟ้าเกมส์ เป็นการแข่งขันกีฬาของมหาวิทยาลัยราชภัฏในภูมิภาคตะวันตก 4 แห่ง ประกอบด้วย มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรีมหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง มหาวิทยาลัยราชภัฏนครปฐมและมหาวิทยาลัยราชภัฏกาญจนบุรี ซึ่งจะผลัดกันเป็นเจ้าภาพในการจัดการแข่งขัน โดยใช้กีฬาและนันทนาการเป็นสื่อในการสร้างเสริมสุขภาพพลานามัย บุคลิกภาพทางด้านร่างกาย จิตใจ อารมณ์ สังคม สติปัญญาและเสริมสร้างการทำงานเป็นหมู่คณะ สร้างความสามัคคี ความรับผิดชอบ มีจิตสำนึกที่ดีปรับตัวให้เข้ากับสถานการณ์ต่างๆ และแก้ไขปัญหาต่างๆได้
การแข่งขันประกอบด้วย ฟุตบอลชายบาสเกตบอลชาย แชร์บอลหญิง วอลเลย์บอลชาย วอลเลย์บอลหญิง แบดมินตัน เปตอง เทเบิลเทนนิสและกีฬาพื้นบ้าน
#
รายงานโดย กลุ่มงานสื่อสารองค์กร มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี